VS Guild's 4rum
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
VS Guild's 4rum

4rum for all VS members.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Cà phê đen, Cà phê sữa ...

Go down 
XuânNghi
PhongNghi
6 posters
Tác giảThông điệp
PhongNghi
Thượng Cấp
Thượng Cấp
PhongNghi

Cà phê đen, Cà phê sữa ... Empty
Bài gửiTiêu đề: Cà phê đen, Cà phê sữa ...   Cà phê đen, Cà phê sữa ... Icon_minitimeWed Jul 02, 2008 2:58 pm

Cà phê sữa, cà phê đen....

Cà phê đen, Cà phê sữa ... 20723134816

Dù quen nhau đã lâu, nhưng sở thích của anh và em vẫn ko thay đổi. Mỗi lần vào quán cà phê, em luôn gọi cà phê đen, còn anh luôn gọi cà phê sữa. Và khi người ta mang ra, họ luôn nhầm lẫn đẩy ly cà phê đen cho anh và ly cà phê sữa cho em.
Có 1 lần, em nhanh tay đổi lại 2 ly cà phê khiến người phục vụ đứng ngẩn ra, vẻ mặt đầy thắc mắc. Anh cười trừ. Đợi người ta đi rồi, anh trách: "Sao em ko để người ta đi rồi hãy đổi. Làm mất mặt anh quá!". Em bật cười:" Đằng nào cũng vậy. Đâu có gì mà mắc cỡ!"
Em là con gái nhưng lại thích cà phê đen. Còn anh là con trai nhưng lại thích cà phê sữa. Thật ra, điều này đâu có gì là quan trọng. Mỗi người có 1 sở thích riêng mà.Em từng bảo cà phê đen nguyên chất, tuy đắng nhưng uống vào sẽ để lại hương vị đậm đà khó quên, nếu pha thêm sữa vào thì sẽ làm mất đi vị của cà phê. Còn anh lại bảo, cà phê cho thêm chút sữa sẽ đậm đà mùi cà phê hơn và còn làm tăng cảm giác ngọt ngào...
Anh và em vẫn luôn khác xa nhau, nhưng người ngoài nhìn vào thì tưởng là anh và em yêu nhau. Thật ra ko phải như thế! Chỉ là bạn bè mà thôi, hay nói chính xác là trên mức bạn bé chút chứ ko phải tình yêu, càng ko phải tình anh em, bởi vì em ko chịu làm em gái của anh. Em bảo, em gái có vẻ phục thuộc vào anh trai, có vẻ yếu đuối, có vẻ... Hàng trăm cái "có vẻ" khiến em ko đồng tình với anh. Anh cũng ko muốn làm anh trai của em, vì làm anh trai suốt ngày phải lo cho em gái, còn bị nhõng nhẽo, vòi vĩnh đủ thứ. Anh ko thể kiên nhẫn được.
Mối quan hệ giữa anh và em như thế cũng có cái hay. Thỉnh thoảng buồn buồn anh chở em đi dạo, rồi đến quán cà phê quen thuộc. Và em vẫn là cà phê đen, anh cà phê sữa. Anh cà phê sữa, em cà phê đen.
Bẵng đi 1 thời gian, anh có bạn gái. Bạn gái anh xinh xắn, dịu dàng và rất nữ tính. Đi với anh giống như 1 con thỏ con yếu ớt, hiền lành. Anh tự hào bảo, cô ấy ko ngang tàng, bướng bỉnh như em.
Em cũng có bạn trai. Bạn trai em đẹp trai, ga lăng và luôn chiều chuộng em. Em kiêu hãnh khoe, anh ấy thực sự là chỗ dựa vững chắc cho em.
Thỉnh thoảng anh và em vẫn hay gặp nhau. Em vẫn cà phê đen và anh luôn cà phê sữa.
Bạn trai em bảo em đổi ly cà phê đen cho anh ấy. Em ko chịu và bảo rằng cà phê đen là sở thích của em.
Bạn gái anh thắc mắc, sao anh ko uống cà phê đen như những người con trai khác. Anh nhún vai trả lời, cà phê sữa hợp khấu vị với anh.
Mỗi khi anh và em cãi nhau. Bạn trai em luôn là người hòa giải. Còn bạn gái anh dịu dàng nói, anh phải biết nhường nhịn con gái chứ! Cuối cùng, anh vẫn là anh và em vẫn là em.
Anh chia tay bạn gái và bắt đầu sống lang bạt, bất cần đời. Nhưng anh ko hối tiếc, vì anh và người bạn gái ấy ko hợp nhau. Dù cô gái đó ra sức chiều chuộng, nhưng anh vẫn thấy thiêu thiếu cái gì đó. Mà điều thiêu thiếu ấy mới thật sự hấp dẫn anh.
Em chia tay với bạn trai. Nhiều lúc em cũng cảm thấy trống vắng, nhưng em ko hối hận. Em và bạn trai ko có được tiếng nói chung. Dù anh ấy ko khiến em bực mình và ít khi tranh cãi với em. Nhưng em thấy cuộc sống của mình chán chán, nhợt nhạt thế nào ấy!
Anh và em ko hẹn mà gặp ở quán cà phê cũ. Em vẫn gọi cà phê đen còn anh vẫn gọi cà phê sữa. Người phục vụ đã quen với 2 người nên ko còn đặt nhầm chỗ nữa. Anh yên lặng và em cũng ko nói gì. Nhưng đợi người ta đi khỏi, anh kéo ly cà phê đen về phía mình, và đẩy ly cà phê sữa về phía em.
Hôm đó, 2 người uống thử "khẩu vị" của nhau. Đêm ấy, anh nhắn tin cho em rằng:"Cà phê đen ngon thật! Anh bắt đầu thấy thích nó rồi!". Còn em nhắn tin lại cho anh là: "Cà phê thêm chút sữa quả là rất tuyệt! Em sẽ uống cà phê sữa..."
Sau đó, em & anh luôn đi cùng nhau, và bất cứ ở đâu, em cũng luôn gọi cà phê sữa cho mình và ko quên gọi cà phê đen cho anh.
Cà phê đen hay cà phê sữa đều là cà phê cả, phải ko anh? Cũng như tình yêu đắng hay tình yêu ngọt cũng đều là tình yêu, nhưng phải thật sự xuất phát từ trái tim....
XuânNghi
Hạ Cấp
Hạ Cấp
XuânNghi

Bài gửiTiêu đề: Re: Cà phê đen, Cà phê sữa ...   Cà phê đen, Cà phê sữa ... Icon_minitimeWed Jul 02, 2008 3:44 pm

câu chuyện hay quá. Nhưng hổng biết có fải... vì thế mà anh thích cafe?
BiSun
Thượng Cấp
Thượng Cấp
BiSun

Bài gửiTiêu đề: Re: Cà phê đen, Cà phê sữa ...   Cà phê đen, Cà phê sữa ... Icon_minitimeWed Jul 02, 2008 8:17 pm

Cà phê ngon, mà sao uống vô em thấy buồn ngủ hơn ...
BeckiBoyz
Trung Cấp
Trung Cấp
BeckiBoyz

Bài gửiTiêu đề: Becki   Cà phê đen, Cà phê sữa ... Icon_minitimeWed Jul 02, 2008 10:40 pm

wa hay ko the che vao dau dc kiem them nhiu bai nhu the nay nua nhe ^_^
Yoomina
Thượng Cấp
Thượng Cấp
Yoomina

Bài gửiTiêu đề: Re: Cà phê đen, Cà phê sữa ...   Cà phê đen, Cà phê sữa ... Icon_minitimeMon Jul 07, 2008 8:18 am

Hix nhin` cafe ma them` qua'.. Cho e 1 ly di a2^^
yeuanhhoai_06
Tối Thượng Cấp
Tối Thượng Cấp
yeuanhhoai_06

Bài gửiTiêu đề: Re: Cà phê đen, Cà phê sữa ...   Cà phê đen, Cà phê sữa ... Icon_minitimeMon Jul 07, 2008 12:06 pm

hay quá , đúng là cafe cũng làm cho người ta trở nên tình cảm vui vẻ và buồn phiền
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Cà phê đen, Cà phê sữa ...   Cà phê đen, Cà phê sữa ... Icon_minitime

Cà phê đen, Cà phê sữa ...
Trang 1 trong tổng số 1 trang